तेजस्विनी लोणकर ( नाशिक प्रतिनिधी)
जिल्हा आरोग्य कार्यालय (डीएचओ), नाशिक यांनी ग्रामीण भागातील आणि उत्तरेकडील भागातून येणाऱ्या रुग्णांना उपचार देण्यासाठी शिवाजीनगर परिसरातील आदिवासी विभागाच्या विद्यार्थ्यांच्या वसतिगृहामध्ये २०० खाटांच्या क्षमतेसह तिसरे कोविड केअर सेंटर सुरू करण्याचा निर्णय घेतला आहे.
सध्या ग्रामीण आरोग्य विभाग शहरात दोन कोविड केअर सेंटर चालवित आहे. शहराच्या पश्चिमेला त्रंबकेश्वरजवळील सँडिप फाउंडेशनमध्ये एक आणि दुसरे दक्षिणेस देवळाली कॅन्टोन्मेंट भागात उत्तर भाग व शहरातील इतर भागातून येणार्‍या रुग्णांची चांगली संख्या आहे. त्यांना शहरातून उपचारासाठी नेणे अवघड होत आहे, असे जिल्हा आरोग्य अधिकारी कपिल आहेर यांनी सांगितले.
तालुक्यातील रूग्णांची वाढती संख्या लक्षात घेऊन तिसर्‍या कोविड केअर सेंटरची योजना आखण्यात आली असून सध्या ६१९ रुग्णांपैकी १२३ सक्रिय रुग्णांची नोंद आहे, असे आहेर यांनी सांगितले. निफाड व सिन्नरनंतर जिल्हाभरातील कोविड १९ घटनांमध्ये नाशिक तालुका तिसर्‍या क्रमांकावर आहे.
सध्या, इतर दोन कोविड केअर सेंटरमध्ये सुमारे १००-१२० घशातील झुडुपाच्या नमुन्यांची चाचणी घेण्यात येत आहे.
तिसरा सेंटर एसीम्प्टोमॅटिक रूग्णांच्या उपचारांसाठी प्रस्तावित करण्यात आले आहे जेणेकरुन देवळाली परिसरातील कोविड केअर सेंटर आणि कोविड १९ उपचारासाठी नोडल हॉस्पिटल म्हणून नियुक्त केलेल्या नाशिक सिव्हिल हॉस्पिटलचे प्रभावी व्यवस्थापन करता येईल, असे ही अहेर म्हणाले.
तसेच त्यांनी सांगीतले आरटीओ येथिल आदिवासी विद्यार्थ्यांचे वसतिगृह आवश्यक असल्यास पुढील टप्प्यात कोविड केअर सेंटरच्या बांधकामाबाबत ते विचार करणार आहेत.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here