प्रसिद्ध कवी राहत इंदौरी यांचे निधन.

0
106

टीम सिंहगड मित्र.

प्रसिद्ध कवी राहत इंदौरी यांचे कोरोनाहून निधन झाले आहे.सकाळी सोशल मीडियाच्या माध्यमातून त्यांनी कोविड पॉझिटिव्ह असल्याची माहिती दिली. राहत इंदौरी यांचे वयाच्या 70 व्या वर्षी निधन झाले आहे. त्यांच्यावर इंदूरच्या अरबिंदो रुग्णालयात उपचार सुरू होते.

कोरोनाची लागण झाल्यावर रहाट यांना इंदूरच्या अरबिंदो रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. दुसर्‍याच दिवशी त्याचा मृत्यू झाला. यानंतर संपूर्ण राज्यात शोककळा पसरली आहे. राज्यातील सर्व नेत्यांनी शोक व्यक्त केला आहे.

वास्तविक, इंदूर पॉझिटिव्हवर आल्यानंतर राहत यांना सोमवारी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. मंगळवारी त्यानीं सोशल मीडियावर स्वतःला सकारात्मक असल्याची माहिती दिली होती. तसेच मला आणि माझ्या कुटूंबाला कोणीही कॉल करणार नाही, असेही सांगितले. राहत इंदौरीनां यापूर्वी विविध प्रकारचे आजार होते. त्यानां साखर आणि हृदयाची समस्या देखील होती.

सीएम शिवराजसिंह चौहान यांनीही ट्विट करून दुःख व्यक्त केले आहे. त्यांनी लिहिले आहे की आपल्या कवितांनी कोट्यवधी अंत: करणांवर राज्य करणारे प्रख्यात कवी हार्दिल अजीज राहत इंदौरी यांचे निधन मध्य प्रदेश आणि देशाचे एक अपूरणीय नुकसान आहे. मी देवासमोर प्रार्थना करतो की त्याच्या आत्म्यास शांती मिळावी आणि कुटुंब आणि प्रियजनांना हे अपार दुःख सहन करण्याची शक्ती द्यावी.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here